Kuna watembeleaji 438  wapo online

matokeo kidato cha pili zanzibar

wanafunzi

Na Ali Issa na Zahira Bilali-Maelezo Zanzibar   

 Jumla ya Wanafunzi 11,195 wamechaguliwa kujiungia Kidatu cha Tatu kwa mwaka wa masomo 2013 katika Skuli mbalimbali za Unguja na Pemba ambapo kati yao wasichana ni 6,768 na wavulana  ni 4,427.

 

 

Aidha Wanafunzi 17,511 wamefaulu kuingia kidato cha kwanza mwaka huu ambapo kati yao Wasichana ni 9,652 na Wavulana 7,859 .

Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Amali Zanzibar Ali Juma Shamhuna amebainisha hayo leo wakati alipokuwa akitoa tathimini ya matokeo ya mitihani hiyo huko ofisini kwake Mazizini nje kidogo ya Mji wa Zanzibar

 Amesema kuwa Wanafunzi waliofanya mtihani wa kuingilia Kidato cha Tatu walikuwa 19,679 ambapo kati yao Wasichana walikuwa 11,045 na wavulana 8644 sawa na asilimia 93.6 %.
Aidha ameongeza kuwa ufaulu wa kidato cha Tatu umeongezeka kwa asilimia 0.8 ikilinganishwa na mwaka uliopita.

 Kwa upande wa Mtihani wa Darasa la Saba Waziri Shamhuna amesema jumla ya Wanafunzi waliofanya mtihani huo walikuwa 23,039 kati yao wasichana walikuwa 12,236 na wavulana 10,803.

 Akielezea Skuli zilizoshika nafasi ya juu kwa matokeo ya Darasa la Saba Waziri Shamhuna amesema ni pamoja na Kizimbani iliyopo Wilaya ya Wete Pemba na Skuli za Wazazi na Mkunazini zote za Wilaya ya Mjini Unguja.

 Aidha amezitaja Skuli zilizofanya vibaya matokeo ya Darasa la Saba kuwa ni Kojani, Ukunjwi na Makoongwe zote za Kisiwani Pemba.
Kwa upande wa Matokeo ya Kidato cha Pili skuli zilizofanya vyema kuliko nyingine ni Mtoni iliyopo Wilaya ya Magharibi Unguja na Skuli za Msuka na Kiuyu zote za Wilaya ya Micheweni Pemba.
Akielezea Skuli zilizofanya vibaya mtihani wa Kidato cha Pili Waziri Shamhuna amesema ni Skuli za Mwenge iliyopo Wilaya ya Magharibi na Skuli za Mfuru matonga na Kinyasini zote za Kaskazini A Unguja.

 Waziri Shamhuna amezitaja pia Skuli ambazo zitalazimika kufungwa kutokana na kupasisha idadi ndogo ya Wanafunzi ambazo ni Bwefum, Umbuji, Uzi, Ubago,Pongwe Pwani, Michanvi,Mtende,Kisiwa Panza,Makongwe na Ndagoni.

 Ameongeza kuwa jumla ya Kesi za udanganyifu 12 ziliripotiwa kwa wanafunzi wa Kidato cha pili ambapo Wizara imeamua kwafutia matokeo wanafunzi waliohusika na Udanganyifu huo.

Tuma Maoni


Security code


Anzisha upya


Karibu Mjengwablog

Tafuta Habari

Nafasi za Kazi & Masomo

Prev Next

We are Hiring - Senior Web / Mobile Deve…

As we are expanding our operations , W...

Soma zaidi

Job Vacancy: Business Administrative Ass…

The primary role of the business admin...

Soma zaidi

JOB: Sales and Marketing person for sell…

BANIZ SAFARI is one of the project ava...

Soma zaidi

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI JUU YA AJI…

  Jumla ya Walimu wapya 36,021 a...

Soma zaidi

Nafasi za kazi - Web Developers

We are looking for a talented web deve...

Soma zaidi

Video Gallery

Kwa video za matukio mbalimbali yanoyotokea Tanzania.

Maoni ya Wanakijiji

Zilizosomwa Zaidi

BLOG SHABIHANA