Kuna watembeleaji 649 wapo online

Mjengwa Blog

Mjengwa Blog

I am a writer, photographer, social entrepreneur, political analyst and a teacher- facilitator.

Website URL: http://www.mjengwablog.com

Ndugu zangu,

Kipindi hiki cha kampeni za Uchaguzi Mkuu ni wakati wa kufikiri. Na si kufikiri tu, bali kufikiri kwa bidii. Ni wakati pia, inapobidi, kuweka akiba ya tafakuri.

Ndio, miongoni mwetu kuna watu waongo. Ni watu walaghai, wenye ghilba nyingi. Ni watu wenye kuwadhulumu wenzao.

Marehemu Remmy Ongala alipata kuimba;

“ Kuna wengine watu hudhulumu wenzio wao, kwa uongo wao, kwa vyeo vyao kazini, kwa rushwa zao, kwa ujanja wao....!

Remmy Ongala aliizungumzia jamii aliyoiona wakati huo. Na labda leo Remmy angeimba;

“ Kuna wanasiasa wenye kudhulumu wananchi wao, kwa ubinafsi wao, kwa tamaa zao, kwa ufisadi wao, kwa uroho wao wa madaraka...!”

Na msanii Bob Marley alipata kuimba;

" You can fool some people some times, but you cant fool all the people all the time!"

Si tumeona, mifano ya wanasiasa, wenye hulka za vinyonga, wenye kubadilisha rangi na kauli kulingana na mazingira. Jana alitwambia kimoja, tena hadharani, akasema ni ukweli, leo anatwambia kingine, anasema pia ni ukweli wa jambo hilo hilo alilotwambia jana. Kisha tunaambiwa na wanasiasa hao;

" Tusonge Mbele!" - Kama virafanga vya bata visivyohitaji kufikiri mama yao anawapeleka wapi.

Na swali ni hili; Utajuaje kama mtu mwongo amesema ukweli?

Jibu: Utambue, kwa wengine uongo ni tabia- habitual. Mtu mwongo kwa tabia siku zote atasema uongo. Mathalan, hata anapokutana na mwanamke au mwanamme, kwanza anafikiri namna atakavyomdanganya.

Hata kama ni mapenzi, atafikiri namna ya kumdanganya kimapenzi. Na kama ni mwanasiasa asiye muadilifu, ni vivyo hivyo, anapokutana na wananchi, kichwani atafikiria na kujiuliza; watu hawa nitawadanganya na nini?

Na mtu mwongo kwa tabia anaposema uongo na kisha kukiri mbele yako huku akikutazama machoni kwa kukwambia;

“ Sahamani, nimeongopa”. Basi, hapo uamini, kuwa mtu mwongo kwa tabia atakuwa amesema ukweli katika sentesi hiyo tu, kuwa; “ Samahani, nimeongopa”.

Baada ya sentesi hiyo usije ukadhani, kuwa yatakayotoka kinywani kwake yatakuwa ni ya ukweli!

Ni Neno La Leo.

Maggid Mjengwa,(P.T)

Bw. Nasifu A Lema yu taabani Afrika Kusini, anahitaji msaada wa ndugu zake Tanzania(P.T)

CHAMA cha Chaumma kimezindua kampeni zake kitaifa huku kikidai kuwa ndicho chama pekee Chenye nguvu kuliko Vyama vya Ukawa chini ya mgombea wake Edward Lowasa na chama cha mapinduzi ( CCM) chini ya Dr John Magufuli

Huku Mgombea Urais akiahidi Ujenzi wa kiwanda cha magari Dar es salaam

Katibu mwenezi wa Taifa wa Chaumma na Mgombea jimbo la Ubungo Bw Kabendera Mbehikya aliyasema hayo leo wakati wa uzinduzi wa kampeni hizo zilizofanyika viwanja vya Masenze jijini Dar es Salaam .

Alisema kuwa watanzani wasilewe na mafuriko ya vyama vinavyojiita ni vyama vikubwa alivyoviita vyama vinavyosindikiza Chama chao cha Chaumma Kwenda Ikulu.

" Hivi sasa kuna chama kimoja na nusu ndivyo vyenye nguvu katika uchaguzi huu wa mwaka 2015 chama cha kwanza ni Chaumma na vyama vya CCM na Chadema na washirika wake nusu kwa chama cha Chaumma... Hivyo kuwataka watanzania kuchagua Chaumma na si vinginevyo"

Mgombea mwenza wa chama cha Chaumma Issa Abas Husen alisema kuwa kukosekana kwa viongozi bora ndiko kumelifikisha Taifa katika matatizo haya na kusema dawa ya mafanikio ni kuchagua Hashim Rungwe kuwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Alisema kuwa Tanzania ni nchi tajiri ila imeshindwa kupiga hatua kutokana na viongozi wabovu na utawala usio faa wa CCM na kuwa dawa sahihi ni kuchagua chaumma pekee

Hata hivyo alisema chama chake kimejikita zaidi katika sera za kuwakomboa watanzania katika sekta kilimo na Viwanda,afya,elimu pamoja ,kukuza ajira na umoja wa kitaifa

Kwani alisema ni aibu kwa Taifa kukosa kuwa na huduma bora za afya na kushindwa kuboresha sekta ya kilimo.

Huku Mgombea Urais wa Chama hicho Mwanasheria Rungwe akiwaahidi watanzania wanaoonewa kwenda kwake kupata huduma ya sheria ya bure.

Kampuni ya mawasiliano ya Vodacom Tanzania, ambayo ni mdhamini mkuu wa Ligi Kuu ya mpira wa miguu Tanzania bara leo imekabbidhi vifaa kwa timu zinazoshiriki ligi hiyo yenye thamani ya shilingi milioni 490,00,000.

Akikabidhi vifaa hivyo leo jijini Dar es salaam, Mkuu wa Kitengo cha Masoko na Mawasiliano wa Vodacom Kelvin Twisa alsiema kuwa kwa mara nyingine tena katika kuhakikisha ligi ya soka nchini inaenda vizuri Vodacom inakidhi vifaa mbalimbali vy a ligi ambavyo ni jezi za kawaida, jezi za mechi, viatu na vifaa vingine vinayohitajika.

“Tunajisikia furaha kukabidhi vifaa hivi siku ya leo tukiwaa tunatekeleza matakwa ya mkataba wa udhamini, ni imani yetu kwamba timu zitakazoshiriki lii zimejiandaa vya kutosha kwa msimu mpya 2015/2016” Alisema Twissa.

Twissa alisema Vodacom inaendelea kudhamini ligi kuu kwa sababu soka ni mchezo unaopendwa sana hapa nyumbani ukiwa na washabiki wengi hivyo inapenda kuona wananchi ambao baadhi yao ni wateja wake wanapata buruddaniya mchezo waupendao pia siku zote inaamini kuwa michezo ni ajira kubwa duniani kote, ikiendelezwa inaweza kubadilisha maisha ya watu wengi na taifa kunufaika kwa mapato makubwa ya kodi kutoka sekta hii.

Aliwataka wadhamini wengine kujitokeza ili kuboresha zaidi ligi ya Tanzania na kuongeza maslahi kwa wachezaji wanaoshiri katika ligi “Tukiunganisha nguvu timu zetu zinaweza kuwa na wachezaji wa kimataifa pia ni muhimu kwa wadau mbalimbali kuanza kuwekeza katika timu za vijana chipukizi kwa kuwa vipaji vinaanza ngazi ya chini ambako vinapaswa kuibuliwa na kuendelezwa” Alisema Twissa.

Waasi wa Kongo

Mkurugenzi wa Idara ya Mambo ya Nje, Balozi Salim Kombo amesema taarifa walizopata nchini DRC zimesema Watanzania hao wanawakilisha taasisi ya Tabligh.

Bila ya kuwataja kwa majina, amesema hali zao ni salama na kwa sasa wanaishi chini ya uangalizi wa Serikali ya DRC.

Kombo amesema waasi hao walitaka kulipwa Dola 40,000 ili kuwaachia Watanzania hao, kiwango ambacho watekaji walipunguza baada ya kushindikana kupata. Wakataka Dola 20,000.
Balozi Kombo amesema hatimaye wananchi hao waliachiwa bila ya kutolewa fedha yoyote baada ya kufanikiwa kwa ushirikiano wa serikali ya Tanzania na DRC.

Katibu Mkuu wa Wizara ya Mambo ya Nje, Balozi Liberata Mulamula amesema taarifa za kuachiwa kwa Watanzania hao zimepatikana usiku wa kuamkia leo kutoka kwa Balozi wa Tanzania nchini Kongo, Antony Cheche.

Balozi Mulamula amesema kutekwa kwa Watanzania hao, ni tukio lililotia hofu viongozi kwa sababu ni mara ya kwanza kuwatokea Watanzania kokote kule.

Amesema utaratibu wa kuwahamisha Watanzania kutoka Kivu na kupelekwa mjini Goma unaendelea kufuatiliwa ili wapate kurejeshwa kwao baada ya kukabidhiwa kwa Balozi Cheche aliyetarajiwa kuwasili mjini Goma leo.

Balozi Mulamula amehimiza Watanzania wote wajenge utaratibu wa kufika ofisi za kibalozi za Tanznaia wanaposafiri kwa shughuli mbalimbali ughaibuni. Hiyo inaweza kusaidia kutoa msaada panapotokea dharura. Watanzania hao waliotekwa DRC hawakuripoti rasmi serikalini kuhusu safari yao.

Mwenyekiti wa NCCR Mageuzi na Mwenyekiti Mwenza wa UKAWA, James Mbatia

Mwenyekiti wa NCCR Mageuzi na Mwenyekiti Mwenza wa UKAWA, James Mbatia

UMOJA wa Katiba ya Wananchi (UKAWA) umesema hautajishughulisha na tuhuma zisizo na kichwa wala miguu kwa kipindi hiki ambacho Watanzania wanataka kusikia kauli za matumaini badala ya zinazopasua taifa.

Kauli hiyo imetolewa na Mwenyekiti wa NCCR- Mageuzi, James Mbatia wakati akizungumza na waandishi wa habari kwenye hoteli ya New Africa, kuhusu tuhuma alizozitoa Dk. Willibrod Slaa ambaye amelaumu viongozi aliokuwa nao Chadema kwa alichosema kimepokea viongozi waovu kutoka CCM.

Mbatia amesema mambo yanayofanywa na CCM kwa wananchi ni ya kutaka kuivuruga amani ya Watanzania, lakini dhamira yao inashindwa.

Lawama za Dk. Slaa zililenga kumshambulia Edward Lowassa, ambaye ndiye aliyejiunga Chadema akitokea CCM baada ya jina lake kukatwa kwenye orodha ya waliojadiliwa kugombea urais.

Lowassa ambaye ameteuliwa kuwa mgombea urais wa jamhuri ya Muungano kupitia Chadema, akiwakilisha UKAWA, anaendelea kuzunguka nchi akifanya kampeni ya kuomba ridhaa ya wananchi ya kuongoza taifa.
Mgombea mwenza wake ni Juma Duni Haji kutoka Zanzibar ambaye naye alikaribishwa Chadema akitokea Chama cha Wananchui (CUF). Dk. Slaa pia amemshambulia Frederick Sumaye, waziri mkuu mstaafu ambaye alihama CCM na kujiunga na kampeni ya Lowassa kuchukua uongozi wa dola.

Waziri wa Fedha, Saada Mkuya SalumWaziri wa Fedha, Saada Mkuya Salum

SERIKALI imesaini mkataba wa makubaliano ya mkopo wa Dola za Marekani milioni 91.032 sawa na Sh bilioni 154.39 na Serikali ya Korea kwa ajili ya ujenzi wa daraja jipya la Selander jijini Dar es Salaam.

Akisaini mkataba huo, Waziri wa Fedha, Saada Mkuya Salum na Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya Exim Korea, Yim Seong-hyeog alisema mradi huo ni muhimu kwa uchumi wa Tanzania kwa kuwa eneo hilo lina foleni.

Salum alisema mradi huo utaleta manufaa makubwa kiuchumi kwa kuwa utapunguza msongamano ambao umekuwa ukiwachelewesha watu kwenye shughuli zao za kila siku.

Alisema mradi wote mpaka utakapokwisha utatumia Dola za Marekani milioni 110.033 (Sh bilioni 186.6).

“Kwa mradi mzima Korea imetoa asilimia 83 na Tanzania itatoa asilimia 17,” alisema Waziri huyo na kusisitiza kuwa mradi huo utarahisisha kupunguza msongamano.ningehangaa “Kwa mradi mzima Korea imetoa asilimia 83 na Tanzania itatoa asilimia 17,” alisema Waziri huyo na kusisitiza kuwa mradi huo utarahisisha kupunguza msongamano.

Mgombea Urais kupitia CCM, Dk John Magufuli akihutubia wakazi wa Mtwara mjini kwenye mkutano wa kampeni uliofanyika kwenye Uwanja wa Mashujaa mjini humo jana. (Picha na Adam Mzee).ningehangaa

MGOMBEA Urais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia CCM, Dk John Magufuli, amewataka Watanzania kuwa makini wasije kudanganywa na matapeli wa kisiasa watakaokuja na ahadi za uongo.

Akizungumza katika Uwanja wa Mashujaa mjini Mtwara jana, Dk Magufuli alisema matapeli hao watakuja na ahadi nyingi, akawataka wananchi wawasikilize na kuwapima kwa kauli na sifa zao kwa kuwa kuahidi ni rahisi kuliko kutekeleza.

“Tusije tukadanganywa na matapeli wa kisiasa, wakinamama mnafahamu matapeli wa mjini walivyo na maneno matamu. Maendeleo ni changamoto na yataletwa na sisi Wanamtwara,” alisema.

Miongoni mwa matazamio ya Dk Magufuli ya Serikali atakayoiongoza kama akichaguliwa kuwa rais, ni ujenzi wa reli ya kisasa kutoka Mtwara kupitia Songea mpaka Mbambabay, baada ya kuboresha Bandari ya Mtwara na kuwa ya kisasa kama ya Dar es Salaam.

Alisema bandari itaboreshwa ili pia iongeze ajira kwa wakazi wa mji huo huku mizigo ya nchi za Zambia na Malawi, ikipitia mkoani humo.

Aidha, alisema Serikali ya Awamu ya Tano atakayoiongoza, itajielekeza zaidi katika kukuza uchumi kwa watu. Akizungumza katika mikutano mikubwa na midogo katika wilaya za Newala, Tandahimba na Mtwara Vijijini kuhusu zao la korosho, Dk Magufuli alisema katika uongozi wake, lazima korosho ilete uchumi mzuri kwa wakazi wa Mtwara.

“Mimi shahada yangu ya tatu (PHD) nimesomea korosho. Hakuna anayeweza kunidanganya. Korosho siyo tu tunda la ndani, bali hata ganda ni uchumi kwa kuwa linatengeneza gundi na dawa ya kuzuia kutu,” alisema Dk Magufuli.

Alisema korosho ya Tanzania ni tofauti na korosho nyingine duniani, kwa kuwa yenyewe huanza kuvunwa wakati maeneo mengine duniani wamemaliza kuvuna.

Kwa mujibu wa Dk Magufuli, katika uongozi wake hataruhusu korosho kuuzwa ghafi nje ya nchi, bali Serikali itahakikisha kunajengwa viwanda vitakavyotumia malighafi ya korosho ili zao hilo lipande bei.

Kuhusu tatizo la stakabadhi ghalani ambalo limekuwa likilalamikiwa na wakulima, Dk Magufuli alisema wamuachie yeye atahakikisha kero ya mfumo huo inaondoshwa na wakulima hawadhulumiwi haki yao.

Katibu Mkuu wa Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa, Balozi Liberata Mulamula akisisitiza jambo kwa waandishi wa habari, Dar es Salaam jana kuhusu kuachiliwa huru kwa Watanzania waliokuwa wakishikiliwa mateka nchini Kongo. Kushoto ni Mkurugenzi wa Idara ya Mambo ya Nje Zanzibar, Balozi Silima Kombo Haji na Mkuu wa Kitengo cha Habari na Mawasiliano wa wizara hiyo, Mindi Kasiga (kulia). (Picha na Fadhili Akida).

WATANZANIA sita waliokuwa wameshikiliwa mateka nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DRC), wameachiwa huru usiku wa kuamkia juzi.

Hayo yalisemwa jana na Katibu Mkuu Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa, Balozi Liberata Mulamula, wakati akizungumza na waandishi wa habari Dar es Salaam.

Balozi Mulamula alisema mateka hao walitekwa mwanzoni mwa mwezi uliopita Mashariki mwa Congo, Kivu Kaskazini ambako walikwenda huko kwa masuala ya dini ila kwa sasa wameachiwa huru.

“Hii ni mara ya kwanza kwa tukio kama hili kutokea kwa Watanzania kutekwa ila tunashukuru kwa sasa wapo huru na wanaelekea Goma kwa ajili ya kukutana na Balozi wa Tanzania nchini Congo ili taratibu nyingine zifuatwe,” alisema Balozi Mulamula.

Aliongeza kuwa inasemekana walitekwa na kundi la waasi ambalo mpaka sasa halijajulikana na walitoa masharti kuwa wanataka Dola za Marekani 20,000 (zaidi ya Sh milioni 60).

“Hakuna fedha yoyote iliyotolewa ili kuwakomboa japo wapo watu waliojitokeza kuchangia ikiwemo raia wa Congo na familia za mateka hao, lakini fedha hizo hazijatolewa kwa waasi hao na hatujui imekuaje mpaka wakawaachia huru,” aliongeza Katibu Mkuu.

Karibu Mjengwablog

Tafuta Habari

Nafasi za Kazi & Masomo

Prev Next

We are Hiring - Senior Web / Mobile Deve…

As we are expanding our operations , W...

Soma zaidi

Job Vacancy: Business Administrative Ass…

The primary role of the business admin...

Soma zaidi

JOB: Sales and Marketing person for sell…

BANIZ SAFARI is one of the project ava...

Soma zaidi

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI JUU YA AJI…

  Jumla ya Walimu wapya 36,021 a...

Soma zaidi

Nafasi za kazi - Web Developers

We are looking for a talented web deve...

Soma zaidi

mjengwaapp_copy_4d310.jpg

Video Gallery

Kwa video za matukio mbalimbali yanoyotokea Tanzania.

tangazahapa_copy_7ab8d.jpg

Maoni ya Wanakijiji

BLOG SHABIHANA